M.3/3 112# KKW ::By ~Tokiiez ~
กรุณาอย่าทำตัวเป็นคนเห็นแก่ตัว เห็นแก่ส่วนรวมบ้าง ถ้าสิ่งไหนเขาไม่ทำกัน ก็อย่าทำตาม
By::~ N u T T o k i i e z ~
M.3/3 112# KKW ::By ~Tokiiez ~
กรุณาอย่าทำตัวเป็นคนเห็นแก่ตัว เห็นแก่ส่วนรวมบ้าง ถ้าสิ่งไหนเขาไม่ทำกัน ก็อย่าทำตาม
By::~ N u T T o k i i e z ~
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บอร์ดของชาว ม.3/3 รุ่น 112

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
-Its-Ready-*
Eternal : SweeT

ได้รับคำขอบคุณ : 0

สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง   สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง Icon_minitimeTue Jan 26, 2010 10:40 pm

คนเรานะเกิดมาครั้งหนึ่งมีรูปร่างหน้าตาแตกต่างกัน บ้างก้อหน้าตาดี บ้างก้อหน้าตาไม่ดี บ้างก้อขาว บ้างก้อดำ แต่คนส่วนมากนะมองคนที่หน้าตาเลยทำให้สมัยนี้มันไม่มีความจริงใจให้กันแต่ถ้าลองคิดไปในอีกทางหนึ่งนะถ้าเราลองใช้ใจมองกันว่าเออคนนี้แหละคู่คนที่ใช่สำหรับเราแล้วถึงแม้หน้าตาระหว่างคนสองคนจะเป็นยังไงก้อชั่งนะยังไงก้อรักกันแล้วดีกว่าพวกที่มารอคนที่หน้าตาดีๆมาชอบ หาคนที่หน้าตาดีๆมาเป็นแฟนแล้วก้ออิจฉาคนที่มีแฟนหน้าตาดีๆ(แต่ก่อนยอมรับนะว่าอิจฉาแต่ตอนนี้เข้าใจแล้ว)ว่ามั้ยหละถ้ามีแฟนหน้าตาดีแล้วเราคิดหรอว่าเขาจะมีเราแค่เพียงคนเดียวเป็นไปไม่ได้หรอกพวกหน้าตาดีๆมันมีนิสัยเอ๊ยต้องพูดว่าสันดารเลยแหละเจ้าชู้โคตรที่รู้นิไม่ใช่ว่าหน้าตาดีนะแค่เป็นผู้ชายที่เข้าใจอะไรหลายๆอย่างแล้วเท่านั้นเองแต่ก้ออยากให้คิดอะนะว่าจะเลือกคนที่รักเราะอยู่กับเราไปทั้งชีวิตหรือจะเลือกคนที่รักเราไม่จริงแล้วก้อมีไว้โชว์เพื่อนเฉยๆเกิดมาครั้งหนึ่งอะนะคนเราเลือกเกิดไม่ได้แต่ก้อเลือกที่จะเป็นได้นะเราเลือกเองได้ว่าเราอยากจะทำอะไรอยากจะเป็นอะไรไม่มีใครมาบงการชีวิตเราได้(ไม่รวม ปะป๋า(พ่อ) กับ มาม๋า(แม่) นะ)สำหรับคนไทยแท้เห็นเวลาคนอกหักอะบอกว่าไม่เหลืออะไรแล้วไม่เหลืออะไรแล้วบ้านหละ พ่อ หละ แม่ หละ รู้อยู่นะช่วงนั้นมันไม่ได้คิดหรอกมันคิดแค่ว่าอยากได้แฟนมันกลับคืนมาก้อเข้าใจนะเพราะว่าก้อมีกับเขาเหมือนกันแล้วคนคนนี้แหละตอนอะไรเค้าหลายอย่างเลยต้องขอบคุนจริงๆเทอสอนให้รู้จักทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นความสุข ความทุกข์ หรืออีกหลายๆอย่าง
แล้วก้อมีอีกอย่างหนึ่งนะไม่มีใครรักเราเท่าพ่อเท่าแม่เราหรอกในโลกนี้แม้แต่คนที่บอกรักเรามากมายขนาดไหนเวลาเราเป็นอะไรไปแล้วใครหละที่เป็นคนดูแลเราไม่ใช่พ่อแม่หรอกหรอนี่พิมสำหรับตอนนี้นะ แต่ ถ้าอนาคตหากินเองได้แล้ว คงจะเป็นคู่ชีวิตแหละที่จะดูแลเราเอาใจใส่เราอะ .....

ที่พิมมาก้ออยากให้เพื่อนที่อ่านคิดนะว่าเราจะเลือกคู่ชีวิตเราแบบไหนดี....

เกิดครั้งหนึ่งก้อขอแค่คนหนึ่งหละเนอะมาเป็นคู่ชีวิต

(สังขารคนเราไม่เที่ยงมีเกิดก้อต้องมีตายสุดท้ายทุกคนก้อคือเศษธุรีนะ)

ปล. ซึ้งให้หน่อยก้อดีนะอย่าขำหลายๆๆสอนธรรมะนะนิคนอุตสามีธรรมะในใจๆๆๆๆ
ขึ้นไปข้างบน Go down
B a B y C ::@:: T_z
Eternal : FroZen
B a B y C ::@:: T_z

: 29

สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง   สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง Icon_minitimeWed Jan 27, 2010 8:09 pm

ยาวๆ กุไม่ขออ่าน เอาไปว่า

สรุปเองเลย เพราะไม่ได้ได้อ่ะ

ดีชั่วอยุ่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยุ่ที่ทำตัว

คนจะดีอ่ะต้องสร้างความดี เคร๊
Ze'Auddy,, >*!!
Eternal : FroZen
Ze'Auddy,, >*!!

ได้รับคำขอบคุณ : 5

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง   สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง Icon_minitimeThu Jan 28, 2010 9:43 pm

เห้ย ๆ มืงคิดยังไง อ่านทำมะ หว๊า

แต่ก้อดี ทำให้จิตใจสงบ

สาธุ !!!

สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง Image
♥ Felton :)
Eternal : WinDy
♥ Felton :)

ได้รับคำขอบคุณ : 3
: 28

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง   สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง Icon_minitimeFri Jan 29, 2010 5:08 pm

เห็นด้วยครับ เห็นด้วย !!

เค้าว่าข้อความมันตรงกับแกนะไอ้นนท์.

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง   สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง Icon_minitimeSat Jan 30, 2010 10:11 pm

^^^

รู้อีกๆ

ที่จริงตอนแรกไม่รู้จักธรรมะหรอกมีคนสอนมาฮ๊าๆๆ

อ่านแล้วจิตใจก้อสงบดีเหมือนกันนะลองอ่านมั่งดิ
CTW_Bs7
CTW_Bs7

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง   สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง Icon_minitimeMon Mar 29, 2010 6:52 pm

ว่างๆไปหาหนังสือธรรมะก่ากุป่าวบักแจ๊ก

^^ 555+

สังขารคนเรานั้นมันไม่เที่ยง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1